Họp báo tuyên truyền về nội dung, chương trình kỳ họp thứ 17, HĐND tỉnh khóa XVIII
Sáng ngày 03/7/2024, Thường trực HĐND tỉnh tổ chức họp báo tuyên truyền về nội dung, chương trình kỳ họp thứ 17, HĐND tỉnh khóa XVIII, nhiệm kỳ 2021 - 2026. Đồng chí Lê Vĩnh Thế, Tỉnh Ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì hội nghị. Dự họp có đại diện lãnh đạo các sở, ban, ngành, các cơ quan báo chí trong tỉnh và đại diện cơ quan báo chí Trung ương thường trú trên địa bàn tỉnh.
Xem tiếp Thường trực HĐND tỉnh tổ chức họp để giải quyết những vấn đề phát sinh thuộc thẩm quyền
Chiều ngày 27/6/2024, Thường trực HĐND tỉnh đã tổ chức họp để giải quyết các vấn đề phát sinh thuộc thẩm quyền. Đồng chí Trần Hải Châu - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì phiên họp; cùng dự có các đồng chí Phó Chủ tịch HĐND tỉnh, các đồng chí Ủy viên Thường trực HĐND tỉnh, lãnh đạo các Ban của HĐND tỉnh, lãnh đạo Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh.
Xem tiếp Thường trực HĐND tỉnh giám sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về giáo dục và đào tạo tại UBND tỉnh
Sáng ngày 06/6/2024, Đoàn giám sát Thường trực HĐND tỉnh đã tiến hành giám sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về giáo dục và đào tạo trên địa bàn tỉnh Quảng Bình giai đoạn 2020 - 2024 tại UBND tỉnh, do đồng chí Nguyễn Công Huấn - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh chủ trì. Tại buổi giám sát có Đồng chí Hoàng Xuân Tân - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, các đồng...
Xem tiếp Thường trực HĐND tỉnh giám sát tại Sở Giáo dục và Đào tạo
Thực hiện Kế hoạch giám sát của Thường trực HĐND tỉnh, sáng ngày 24/5, Đoàn giám sát của Thường trực HĐND tỉnh đã tiến hành giám sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về giáo dục và đào tạo giai đoạn 2020 - 2024 tại Sở Giáo dục và Đào tạo. Đồng chí Nguyễn Công Huấn - Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh chủ trì buổi làm việc. Tham dự buổi làm việc có đồng chí Lê Vĩnh...
Xem tiếp Thường trực HĐND tỉnh giám sát tại Trung tâm Giáo dục thường xuyên và Trường Cao đẳng nghề tỉnh Quảng Bình
Thực hiện Kế hoạch giám sát của Thường trực HĐND tỉnh, trung tuần tháng 5/2024, sáng ngày 15, Tổ giám sát của Đoàn giám sát Thường trực HĐND tỉnh đã tiến hành giám sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về giáo dục và đào tạo tại Trung tâm Giáo dục thường xuyên tỉnh và Trường Cao đẳng nghề Quảng Bình, do Đồng chí Lê Vĩnh Thế - Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì.
Xem tiếp Các tin đã đăng
- Giám sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về giáo dục và đào tạo trên địa bàn thị xã Ba Đồn, giai đoạn 2020 - 2024 (21-05-2024)
- Giám sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về giáo dục và đào tạo trên địa bàn huyện Tuyên Hóa, giai đoạn 2020 - 2024 (13-05-2024)
- Giám sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về giáo dục và đào tạo trên địa bàn huyện Minh Hóa, giai đoạn 2020 - 2024 (13-05-2024)
- Lãnh đạo tỉnh thăm, tặng quà Hội người Việt Nam tỉnh Khăm Muồn (06-04-2024)
- Lãnh đạo tỉnh thăm, chúc Tết Bun-pi-may tại tỉnh Khăm Muồn (05-04-2024)