Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ 12, HĐND tỉnh khóa XVIII tại thị trấn Kiến Giang, huyện Lệ Thủy
Sáng ngày 07/11/2023, tổ đại biểu HĐND tỉnh gồm: Ông Lê Văn Bảo - Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Chủ nhiệm UBKT Tỉnh ủy kiêm Trưởng ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh; bà Nguyễn Thị Mai, Chánh Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh; bà Trương Thị Phương Lan, Phó Trưởng ban Pháp chế HĐND tỉnh; ông Võ Xuân Bảy, Chủ tịch Hội Nông dân xã Dương Thủy và tổ đại biểu HĐND huyện đã có buổi tiếp xúc với cử tri tại thị trấn Kiến Giang, huyện Lệ Thủy.
Các đại biểu tham dự tiếp xúc cử tri
Tại buổi tiếp xúc, bà Trương Thị Phương Lan, đại diện Tổ đại biểu HĐND tỉnh đã báo cáo với cử tri kết quả đạt được về tình hình kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh trên địa bàn tỉnh 10 tháng đầu năm 2023; nội dung trả lời ý kiến cử tri của các cơ quan chức năng tại kỳ họp trước và thông báo đến cử trị dự kiến nội dung, chương trình kỳ họp thứ 12, HĐND tỉnh khóa XVIII, nhiệm kỳ 2021-2026.
Cử tri tham gia tiếp xúc cử tri
Cử tri huyện Lệ Thủy bày tỏ vui mừng và đồng tình trước những kết quả đạt được của tỉnh trong thời gian qua; đồng thời kiến nghị, đề xuất một số vấn đề, như: Vấn đề ô nhiễm môi trường tại hói Đông Thành xã Liên Thủy; việc đầu tư tu bổ các tuyến đường giao thông nông thôn xuống cấp nghiêm trọng ở thị trấn Kiến Giang; cần quan tâm bố trí ngân sách để kè chống sạt lỡ các đoạn sông bị sạt lỡ tại thị trấn Kiến Giang; cần có kế hoạch sử dụng các trụ sở cũ sau khi xây mới, di dời sang chỗ mới để tránh hư hỏng, lãng phí tài sản công…
Sau khi nghe các ý kiến, đề xuất của cử tri, đại diện lãnh đạo UBND huyện Lệ Thủy và lãnh đạo các địa phương liên quan đã giải đáp, tiếp thu một số ý kiến liên quan thuộc phạm vi, thẩm quyền quản lý…
Ông Lê Văn Bảo tiếp thu, giải trình các ý kiến, kiến nghị của cử tri huyện Lệ Thủy
Thay mặt Tổ đại biểu HĐND tỉnh, ông Lê Văn Bảo đã tiếp thu, ghi nhận, đánh giá cao những ý kiến tâm huyết của cử tri và trả lời các kiến nghị, đề xuất thuộc thẩm quyền; đồng thời đề nghị chính quyền địa phương cần quan tâm để giải quyết sớm các kiến nghị, đề xuất của cử tri. Các ý kiến còn lại được tổ đại biểu HĐND tỉnh tập hợp đầy đủ để gửi đến các cơ quan chức năng xem xét, giải quyết theo đúng quy định của pháp luật./.
Thùy Linh
- Hội nghị liên tịch thống nhất nội dung kỳ họp thứ 12, HĐND tỉnh khóa XVIII (25/10/2023)
- Nghị quyết hợp lòng dân (03/10/2023)
- Bài phát biểu bế mạc kỳ họp thứ 11, HĐND tỉnh khóa XVIII (03/10/2023)
- Kỳ họp thứ 11 HĐND tỉnh khóa XVIII, nhiệm kỳ 2021 - 2026 (02/10/2023)
- Bài phát biểu khai mạc kỳ họp thứ 11, HĐND tỉnh khóa XVIII của đồng chí Chủ tịch HĐND tỉnh (02/10/2023)
- Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri sau Kỳ họp thứ 10 tại Minh Hóa (28/07/2023)
- Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc với cử tri sau kỳ họp thứ 10 xã Mai Thủy, huyện Lệ Thủy (28/07/2023)
- Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri tại huyện Bố Trạch sau kỳ họp thứ 10, HĐND tỉnh khóa XVIII (26/07/2023)
- Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri sau kỳ họp thứ 10, HĐND tỉnh khóa XVIII tại thị trấn Hoàn Lão, huyện Bố Trạch (26/07/2023)
- Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc cử tri tại thị xã Ba Đồn sau kỳ họp thứ 10, HĐND tỉnh khoá XVIII (26/07/2023)